10th-12th Exam update : 10वी-12वी बोर्डाच्या परीक्षेत 2024 पासून मोठे बदल होणार आहेत. 

10th-12th Exam update : 10वी-12वी बोर्ड परीक्षा 2024 साठी आपल्या मूल्यांकन योजनेत बदल जाहीर केला आहे. त्यानुसार बोर्डाने एकाधिक निवड प्रश्नांवर (MCQ) अधिक लक्ष केंद्रित केले आहे. hsc board exam 2024 time table तसेच लहान आणि दीर्घ उत्तरांच्या प्रश्नांना दिलेले वेटेज कमी करण्यात आले आहे. हे बदल नॅशनल पेनल पॉलिसी (NEP) 2020 च्या शिफारशींच्या अनुषंगाने केले आहेत. board exam 2024 time table बोर्डाचा विश्वास आहे की यामुळे मुले रॉट किलिंगऐवजी सर्जनशील गोष्टींवर अधिक लक्ष केंद्रित करू शकतील.

परीक्षेत झालेले बदल जाणून घेण्यासाठी

येथे क्लिक करा

परंतु या बदलांची अंमलबजावणी अजूनही झालेली नाही. मात्र २०२३-२४ या शैक्षणिक सत्रापासून त्याची अंमलबजावणी होणार असल्याचे सांगितले जात आहे. hsc board exam 2024 update त्याच वेळी नवीन राष्ट्रीय अभ्यासक्रम फ्रेमवर्क (NCF) ने सुद्धा 12वी मध्ये 2 बोर्ड परीक्षा आयोजित करण्याची सूचना केली आहे. maharashtra board exam तसेच 10वी मध्ये 6 ऐवजी 8 विषय उत्तीर्ण करणे सक्तीचे केले जाऊ शकते.
बोर्डात MCQ आधारित प्रश्नांच्या परिचयाबाबत CBSE संचालक (शैक्षणिक) जोसेफ इमॅन्युएल यांनी PTI ला सांगितले की, “बोर्ड शैक्षणिक सत्र 2023-24 साठी परीक्षा आणि मूल्यमापन पद्धतींमध्ये बदल सुरू करत आहे जेणेकरून योग्यतेवर आधारित शिक्षा सुनिश्चित होईल. 12th board exam 2024 maharashtra board मूल्यांकन संरेखित केले जाऊ शकते.

Leave a Comment