e shram payment status 2024: ई-श्रम कार्डचा हप्ता जाहीर, यांच्या बँक खात्यात जमा होणार १००० रुपये पहा संपूर्ण माहिती

e shram payment status 2024: ई-श्रम कार्ड योजने अंतर्गत सरकार देशातील गरीब नागरिकांना दरमहा 1,000 रुपयांची मदत करत आहे. जेणेकरून या वाढत्या महागाईमुळे गरीब मजुरांचा दैनंदिन खर्च भागवता येईल. मागील महिन्यात सर्व लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात 1 हजार रु यशस्वी देण्यात आले. आता प्रत्येकजण पुढील रकमेची वाट पाहत आहे. जर तुम्हाला या आधी ई श्रम कार्ड योजनेंतर्गत सहाय्यता रक्कम मिळाली असेल. तर सरकारने पुढील हप्त्यासाठी लाभार्थी यादी जाहीर केली आहे. त्यामुळे त्या यादीत नाव आल्यास या कामगाराला पुढील रकमेचा लाभ दिला जाईल.

जिल्ह्याच्या यादीत तुमचे नाव पाहण्यासाठी


येथे क्लिक करा

ई श्रम कार्ड नवीन पेमेंट यादी
ई श्रम कार्ड योजनेअंतर्गत लाभार्थ्यांची संख्या दरमहा बदलते. कार्डधारकाच्या दस्तऐवजात कोणत्याही प्रकारची की गहाळ असणे, आधार कार्ड लिंक केलेले नाही इत्यादी कारण असू शकते. त्यामुळे नवीन पेमेंट लिस्ट तपासून तुम्हाला पुढील पेमेंट रक्कम मिळेल की नाही हे कळू शकते.

जर तुमचे नाव यादीत समाविष्ट नसेल, तर तुम्हाला कळेल की ज्या चुकीमुळे तुम्हाला मदत रकमेच्या लाभापासून वंचित राहावे लागले आहे. त्यानंतर तुम्ही तुमचे ई-श्रम कार्ड आगामी रकमेसाठी अपडेट करू शकाल. त्यामुळे सर्व कार्डधारकांनी प्रत्येक वेळी जारी केलेली पेमेंट यादी तपासावी.

Leave a Comment