PM Kisan 16 Installment Payment Date : पीएम किसान योजनेची 16 किस्त होणार शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा, पहा लाभार्थी शेतकऱ्यांची यादी

PM Kisan 16 Installment : तुम्हाला प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर तुम्हाला पीएम किसान पोर्टलवर जाऊन जमिनीची नोंदणी आणि बँक खात्यांचे आधार सीडिंग आणि EKYC त्वरित करणे आवश्यक आहे. यासाठी शेतकरी नोंदणी करण्यासाठी अधिकृत साइट ची मदत घेऊ शकतात. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना ६००० रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते.

लाभार्थी यादी पाहण्यासाठी


येथे क्लिक करा

ही रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यात दर चार महिन्यांनी प्रत्येकी 2,000 रुपयांच्या तीन हप्त्यांमध्ये जमा केली जाते. तसेच पीएम किसानची १६ वी किस्त हि शेतकर्‍यांच्या खात्यात फेब्रुवारी महिन्यात पाठवली जाऊ शकते. सध्या, हप्ते मिळविण्यासाठी नोंदणी प्रक्रिया अधिकृत वेबसाइटवरून केली जाऊ शकते.

ई-केवायसी व्यतिरिक्त, तुमचे आगामी हप्ते इतर कारणांमुळे उशीरा खात्यात येऊ शकतात. तसेच तुम्ही भरलेल्या अर्जात कोणतीही चूक करू नका. उदा- लिंग, आधार क्रमांक चुकीचा पत्ता, तसेच चुकीचा खाते क्रमांक इत्यादी माहिती चुकीची टाकल्यास दोन हजार रुपये तुमच्या खात्यात पोहोचणार नाहीत.
पीएम किसान उद्दिष्टे
PM किसान योजनेचे प्राथमिक उद्दिष्ट देशभरातील सर्व जमीनधारक शेतकरी कुटुंबांना उत्पन्नाचे समर्थन प्रदान करणे, त्यांना कृषी निविष्ठा आणि संबंधित क्रियाकलापांमध्ये मदत करणे तसेच घरगुती गरजा भागवणे हे आहे.

Leave a Comment