crop insurance list 2023 : नुकसान भरपाई यादी जाहीर, या १५ जिल्ह्याची नुकसान भरपाई मंजूर

crop insurance list 2023 राज्यातील 43 तालुक्यांमध्ये दुष्काळाचा ट्रिगर दोन लागू करण्यात आला आहे जेथे सरासरी 40% पाऊस पडला नाही आणि पिकांचे अतोनात नुकसान झाले आहे. pmfby सरासरीपेक्षा कमी पाऊस आणि जमिनीतील पावसाचा दीर्घ कालावधी पाणी पातळी गट पीक पेरणी अपेक्षित उत्पन्न 50% पेक्षा जास्त गट आणि संपूर्ण पीक खरीप 2023 हंगाम जनावरांच्या चाऱ्याची समस्या का आहे crop insurance list सोलापूरमधील दुष्काळाचे मूल्यांकन महामार्ग यंत्रणेच्या माध्यमातून केले जाईल आणि पाच मधील 43 तालुक्यांमध्ये तालुक्‍यांमध्ये एक आणि दोन अशा दोन दुष्काळाची अंमलबजावणी करण्यात आली आहे. crop insurance त्यानुसार सोलापूर जिल्ह्यातील पाच तालुक्याचा राज्यातील 43 तालुक्यांमध्ये दुष्काळाचा ट्रिगर एक आणि दोन लागू करण्यात आलेला आहे.

जिल्ह्याची पीक विमा यादी पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

PIK Vima 2023 : नुकसानग्रस्त क्षेत्राचा विमा संरक्षण क्षेत्रात समावेश करण्यात आला असल्याने विम्याची मदत वेळेत मिळून त्यांना मोठा दिलासा मिळावा यासाठी संयुक्त पंचनामा प्राधान्याने करावा, असे निर्देश देण्यात आले आहेत. काही कारणांमुळे पिवळा मोझॅक, रूट रॉट, रूट कुज या विषाणूजन्य आणि बुरशीजन्य रोगांचा राज्यातील काही जिल्ह्यांमध्ये सोयाबीनवर परिणाम झाला आहे. crop insurance beneficiary list नुकसान झालेल्या क्षेत्रामध्ये विमा उतरवलेल्या क्षेत्राचा समावेश असल्याने, वेळेत विमा मदत मिळणे शक्य झाले पाहिजे. सोयाबीन पीक विमा प्राधान्य योजनेचा 03.10.2023 रोजी संयुक्त पंचनामा करण्याचे निर्देश दिले आहेत. त्यानुसार कृषी विभागाने या विभागाकडे प्रस्ताव सादर केला होता. crop insurance beneficiary list माननीय मंत्रिमंडळाच्या सूचनेनुसार आणि कृषी विभागाच्या प्रस्तावाच्या अनुषंगाने, यलो मोझॅक, रूट रॉट आणि स्कॅबने बाधित क्षेत्राचा तात्काळ संयुक्त पंचनामा संबंधितांना निर्देशित केला जाईल. संयुक्त पंचनामा केल्यानंतर त्याबाबतची माहिती कृषी विभागाला पाठवावी.

Leave a Comment