Gharkul Yaad 2023: घरकुल योजनेची यादी जाहीर पहा जिल्ह्याच्या यादीत तुमचे नाव !

Gharkul Yaad 2023 : ग्रामीण भागात राहणाऱ्यांसाठी घरकुल योजना 2023 ची यादी मोबाईलवर उपलब्ध आहे. प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण 2023 योजनेअंतर्गत घरे मंजूर झालेल्या नागरिकांची नावे यादीत नमूद केलेली आहेत. घरकुल योजनेची यादी तुम्ही ऑनलाइन पद्धतीने मोबाईलवर तपासू शकता.  gharkul yadi 2023 16 जुलै 2021 रोजीचा शासन निर्णय प्रधानमंत्री आवास घरकुल योजना महाराष्ट्र – प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण सर्वसाधारण घटक रु. 16 जुलै 2021 रोजी झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत 103,79,01,200 रुपये अर्थसंकल्पीय प्रणालीद्वारे खर्च करण्यास मान्यता देण्यात आली. pradhan mantri awas yojana

घरकुल यादीत आपले नाव पाहण्यासाठी अधिकृत वेबसाईटवर

क्लिक करा

प्रधानमंत्री ग्रामीण आवास योजनेचा उद्देश काय आहे ?
देशामधील जे लोक आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल आहेत, जे झोपडपट्टीत राहतात, ज्यांच्याकडे पक्के घर नाही आणि ज्यांच्याकडे घर घेण्यासाठी पैसे नाहीत, अशा लोकांना इंदिरा गांधी आवास योजनेंतर्गत ग्रामीण भागात पक्की घरे दिली जातील. pradhan mantri awas yojana status सर्व गरीब कुटुंबांना जामीन देणे हा या योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. अशा प्रकारे संपूर्ण देश झोपडपट्टीमुक्त करण्याचे उद्दिष्ट या योजनेतून साकार होणार आहे. pradhan mantri awas yojana list यासाठी 2024 पर्यंत देशातील सर्व लोकांना घरांची सुविधा उपलब्ध करून दिली जाईल. तसेच या योजनेअंतर्गत एक राष्ट्रीय तांत्रिक सहाय्य एजन्सी (SECC) स्थापन करण्यात आली आहे, ज्याचे काम लोकांना तांत्रिक सहाय्य देणे असे आहे.

इंदिरा गांधी आवास योजनेचे काय फायदे आहेत ?
देशातील ज्या गरीब लोकांकडे स्वतःचे घर नाही, त्यांना या योजनेअंतर्गत स्वतःचे घर दिले जाणार आहे.
या योजनेच्या माध्यमातून केंद्र सरकार ‘सर्वांसाठी घरे’ अभियानांतर्गत २०२२ पर्यंत सर्वांसाठी घरांचे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी काम करत आहे.
इंदिरा आवास अंतर्गत आर्थिक मदतीची रक्कम सपाट भागात रु.70,000/- वरून रु.120,000/- आणि डोंगराळ भागात घरे बांधण्यासाठी रु.75,000/- वरून रु.130,000/- इतकी करण्यात आली आहे.
इंदिरा आवास योजनेंतर्गत ही आर्थिक रक्कम लाभार्थी गरीब कुटुंबाला 3 हप्त्यांमध्ये दिली जाते.
सर्व लाभार्थ्यांना दिलेली मदत थेट लाभ हस्तांतरण (DBT) द्वारे त्यांच्या आधार संलग्न बँकेत थेट जमा केली जाते.
लाभार्थी कुटुंबाला स्वच्छ भारत मिशन-ग्रामीण (SBM-G) आणि MGNREGA अंतर्गत शौचालय बांधकामासाठी रु. 12,000/- अतिरिक्त रक्कम दिली जात आहे.

Leave a Comment