New Crop Insurance List 2023 : शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात हेक्टरी 25,000 रुपये जमा; पहा पात्र शेतकऱ्यांची यादी !

New Crop Insurance List 2023 : वर्षानुवर्षे बदलत्या हवामानामुळे शेतकऱ्यांना पीक नुकसानीला सामोरे जावे लागते. या नुकसानीचा त्यांच्या आर्थिक स्थितीवर परिणाम होतो. New crop insurance list 2023 pdf शेतकऱ्यांचे हे नुकसान भरून काढण्यासाठी शासनाने कृषी विमा योजना सुरू केल्या आहेत. या योजनेंतर्गत, शेतकऱ्यांना पिकाच्या उत्पादनाची किंवा लागवडीच्या खर्चाची पूर्ण किंवा अंशतः किंमत दिली जाते. pradhan mantri fasal bima yojana list हा विमा काढण्यासाठी शेतकऱ्यांना कोणत्याही प्रक्रियेतून जाण्याची गरज नाही. सरकारने हे काम सोपे केले आहे. सरकारने हेक्टरी 25,000 रुपये पीक घेण्याचे मान्य केले आहे. pmfby beneficiary list

पीक विमा यादीत तुमचे नाव पाहण्यासाठी


येथे क्लिक करा

60 हजार रुपये देण्यात येणार असून शासनाने एकूण 17780.61 लाख रुपये (177 काठोडा, 80 61 हजार रुपये) देखील संदर्भ क्र. 2 मध्ये विहित दराने वाटप करण्यास मान्यता देण्यात आली आहे, या पैशातून प्रति हेक्टर 25 हजार रुपयांची पिके घेण्याचे संपूर्ण सरकारने मान्य केले आहे. pmfby district wise list या पैशातून हेक्टरी 25 हजार रुपयांची पिके घेण्याचे संपूर्ण सरकारने मान्य केले आहे.

प्रधानमंत्री पीक विमा योजनेची विविध वैशिष्ट्ये
प्रधानमंत्री पीक विमा योजनेअंतर्गत, शेतकऱ्यांना खरीब हंगामासाठी 2%, रब्बी हंगामासाठी 1.5% आणि नगदी पिकांसाठी 5% विमा प्रीमियम भरावा लागतो. pmfby beneficiary list 1 रुपये भरून शेतकरी या योजनेत सहभागी होऊ शकतात आणि उर्वरित रक्कम राज्य सरकार उचलणार आहे. pmfby status

Leave a Comment