Crop Insurance Scheme List 2023-24 : महाराष्ट्र पीक विमा योजना यादी शेवटी जाहीर या शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा !

पीक विमा योजना यादी 2023-24 : महाराष्ट्र पीक विमा योजना यादी शेवटी जाहीर झाली असून शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा करण्यात आले आहेत. तसेच कृषी मंत्री धनंजय मुंडे यांनी जाहीर केले आहे की महाराष्ट्र राज्यामधील तब्बल 231 मंडळांना आता आगाऊ पीक विमा मिळणार आहे. pmfby village list 2023 खरीप हंगामाच्या निकषानुसार सलग २१ दिवसांपेक्षा जास्त पाऊस न पडणारी सर्व मंडळे या योजनेच्या लाभासाठी पात्र आहेत. pmfby beneficiary list पीक विमा समितीने केलेल्या सर्वेक्षणात उत्पन्नात घट दिसून आल्यास आणि जिल्हाधिकार्‍यांनी या प्रकरणात महत्त्वाची भूमिका बजावल्यास शेतकर्‍यांना 25% आगाऊ रक्कम मिळण्यास पात्र आहे.

पीक विमा लाभार्थ्यांची यादी आणि जिल्हे पाहण्यासाठी


येथे क्लिक करा

पिक इन्शुरन्स 2023 महाराष्ट्र : शेतकरी बांधवानो सध्या महाराष्ट्र राज्यात दुष्काळी परिस्थिती निर्माण होण्याची चिन्हे निदर्शनास आले आहेत. गेल्या एक महिन्यापासून राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये पाऊस नसल्याने शेतकऱ्यांचा खरीप हंगाम वाया गेल्याने शेतकरी चिंताग्रस्त झाला आहे. पीक विम्याचे अनुदान कधी मिळणार असा प्रश्न शेतकरी वारंवार विचारत आहेत, मात्र आता वाढीव पीक विमा मिळणार असल्याचे कृषी आयुक्तालयाकडून माहिती मिळाली आहे. pmfby district wise list

पीक विमा लाभार्थी यादी आणि जिल्हे : महाराष्ट्र पीक विमा योजना आपण पाहू शकतो की महाराष्ट्रातील सर्व शेतकरी सध्या पेरणीत व्यस्त आहेत. Crop Insurance Scheme List 2023 महाराष्ट्रात सध्या खरीप हंगाम सुरू आहे, त्यामुळे आपण अनेक भागामधील शेतकरी विविध खरीप पिकांची काढणी करताना पाहत आहोत. अतिवृष्टीमुळे शेतकऱ्यांच्या पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान होत असल्याचे चित्र दिसून येत आहे. pmfby district wise list राज्य सरकार शेतकऱ्यांना पीक विमा काढण्यासाठी वारंवार आग्रह करत आहे. त्याचप्रमाणे पीक विमा योजनेत 14 पिकांचा समावेश होणार आहे. Crop insurance scheme list 2023 pdf ज्यामध्ये बाजरी, भुईमूग, तांदूळ, ज्वारी, ज्वारी, उडीद, मका, तूर, काळे, सोयाबीन, कापूस, तीळ आणि कांदा या 14 पिकांचा या पीक विमा योजनेत समावेश करण्यात आला आहे. प्रत्येक विभागात खरीप पिके वेगवेगळी असल्याने सर्व बाबींचा विचार करून राज्य सरकारने हा निर्णय घेतला आहे.

पीक विमा योजनेसाठी अर्ज कोठे करावा?
पीक विमा योजनेचा फॉर्म भरण्यासाठी सरकारने अधिकृत वेबसाइट उपलब्ध करून दिली आहे ज्यामाध्यमातून शेतकरी स्वतः किंवा त्यांच्या सरकार सेवा केंद्रावर पीक विमा फॉर्म भरू शकतात. Crop insurance scheme list 2023 pdf शेतकऱ्यांच्या पूर्वीच्या समस्या सोडविण्यासाठी अनेक वेळा समित्या स्थापन करून शेतकऱ्यांना पीक विम्याचा लाभ देण्याचे राज्य शासनाचे धोरण आहे. तुम्हाला हा लाभ मिळणार नाही आणि परिणामी तुम्ही या लाभापासून वंचित राहाल. pradhan mantri fasal bima yojana list शेतकऱ्यांसमोर येणाऱ्या विविध संकटांना तोंड देण्यासाठी राज्य सरकार किंवा केंद्र सरकार शेतकऱ्यांसाठी विविध योजना आणत असल्याचे आपण पाहत आहोत. शेतकऱ्यांना प्रोत्साहन देण्यासाठी आणि त्यांना आर्थिक पाठबळ देण्यासाठी अनेक योजना राबवल्या जात आहेत. मग ती असो राज्य सरकारची नमो शेतकरी सन्मान योजना असो किंवा शेतकरी संबंधित कोणतीही योजना.

Leave a Comment