How to Check Free CIBIL Score Online : ऑनलाइन मोफत सिबिल स्कोअर तपासा फक्त दोन मिनिटात

CIBIL स्कोर काय आहे?
CIBIL स्कोअर हा तीन अंकी क्रमांक असतो जो तुमच्या क्रेडिट अहवालाचे प्रतिनिधित्व करतो. CIBIL स्कोर हा TransUnion नावाच्या क्रेडिट रेटिंग एजन्सीमाध्यमातून व्युत्पन्न केलेला क्रेडिट स्कोअर आहे. CIBIL स्कोअर 300 ते 900 पर्यंत आहे आणि जर तुम्ही 900 च्या CIBIL स्कोअरच्या जवळ असाल तर तो चांगला स्कोअर मानला जातो. CIBIL score तसेच जर तुमचा स्कोअर 300 च्या जवळ असेल तर तो खराब स्कोर आहे आणि कोणतेही कर्ज मिळण्याची शक्यता कमी असते. CIBIL score त्यामुळे तुमचा CIBIL स्कोर नियमितपणे तपासणे आणि त्याचे निरीक्षण करणे गरजेचे आहे. cibil report

तुमचा CIBIL स्कोअर तपासण्यासाठी

येथे क्लिक करा

क्रेडिट स्कोअर आणि CIBIL स्कोर मधील फरक
CIBIL स्कोर हा TransUnion नावाच्या क्रेडिट रेटिंग एजन्सीमाध्यमातून व्युत्पन्न केलेला क्रेडिट स्कोअर आहे. TransUnion CIBIL हे क्रेडिट स्कोअरचे सुवर्ण मानक आहे. जरी अनेक क्रेडिट ब्युरो आहेत जे क्रेडिट स्कोअर जारी करतात, CIBIL बँकांमध्ये सर्वात जास्त वजनदार आहे. cibil score login क्रेडिट स्कोअर हा तुमच्या फायनान्शियल रिपोर्ट कार्डसारखा आहे ज्यामध्ये तुमच्या क्रेडिट हेल्थचे संख्यात्मक प्रतिनिधित्व समाविष्ट आहे. भारतामधील CIBIL स्कोअर 300 ते 900 पर्यंत असू शकतो आणि CIBIL स्कोअर 750 वरील कर्ज किंवा क्रेडिट कार्ड मंजुरीसाठी चांगला मानला जातो. कोणत्याही प्रकारच्या क्रेडिट अर्जाचे मूल्यमापन करताना, कर्ज देणारा अर्जासोबत तुमचा क्रेडिट स्कोअर आणि तुमचा क्रेडिट इतिहास चेक केला जातो. cibil score check त्यामुळे तुम्ही चांगला स्कोअर दाखवू शकत नाही कारण प्रत्येक एजन्सीकडे क्रेडिट स्कोअरची गणना करण्यासाठी त्याचे पॅरामीटर्स असतात आणि CIBIL TransUnion त्यापैकी एक आहे. साधारणपणे 750 आणि त्यावरील CIBIL स्कोअर कर्ज किंवा कर्जासाठी त्वरित मंजूरी मिळवण्यासाठी पुरेसे आहे.

तुमचा CIBIL स्कोअर तपासण्यासाठी

येथे क्लिक करा

क्रेडिट स्कोअर – सिबिल स्कोअर ऑनलाइन तपासा
विशफिन हा तुमचा सिबिल स्कोअर विनामूल्य तपासण्याचा सर्वोत्तम मार्ग आहे, कारण 6.5 दशलक्ष समाधानी वापरकर्ते आधीच आहेत. cibil score check विशफिनवर कोणतेही शुल्क न भरता दरमहा तुमचा CIBIL स्कोअर विनामूल्य तपासू शकता. CIBIL चेक महत्वाचा आहे. कारण बॅंका तुम्हाला कोणत्याही प्रकारचे कर्ज देण्याआधी तुमचा CIBIL स्कोर तपासते. credit score check free विशफिन तुम्हाला तुमच्या क्रेडिट हेल्थ आणि क्रेडिट इतिहासाचे कालांतराने निरीक्षण करण्यास आणि त्यात सुधारणा करण्यासाठी सक्षम करते. तुम्ही तपशीलवार CIBIL अहवाल देखील डाउनलोड करू शकता जो तुम्हाला तुमची क्रेडिट परतफेड स्थिती, वेळेवर EMIs, कर्जाची चौकशी आणि बरेच काही तपासण्याची परवानगी देतो. cibil report विशफिन कर्ज, क्रेडिट कार्ड आणि शिल्लक हस्तांतरणासारखी आर्थिक उत्पादने सुद्धा सुचवते ज्याचा तुमच्या क्रेडिट इतिहासावर सकारात्मक परिणाम होतो.

Leave a Comment