Pik vima new list updates 2023 : हेक्टरी २२ हजार रुपये या शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा होण्यास सुरुवात

Pik vima new list updates : प्रधानमंत्री पिक विमा योजनेंतर्गत, शेतकऱ्यांना खरीब हंगामासाठी विम्याच्या रकमेच्या 2%, रब्बी हंगामासाठी 1.5% आणि दोन्ही हंगामामधील नगदी पिकांसाठी विम्याच्या रकमेच्या 5% रक्कम भरावी लागत होती. PIK Vima Yadi 2023 pdf ही रक्कम प्रति हेक्टर 700, 1000, 2000 पर्यंत जात असे. आता शेतकऱ्यांना रुपये भरून योजनेत सहभागी होता येणार आहे. शेतकऱ्यांच्या हप्त्याची उर्वरित रक्कम राज्य सरकार भरणार आहे. ही योजना कर्जदार आणि बिगर कर्जदार अशा दोन्ही शेतकऱ्यांसाठी ऐच्छिक करण्यात आली आहे. तसेच भाडेतत्त्वावर शेती करणारे शेतकरीही या योजनेसाठी अर्ज करू शकतील. PMFBY Beneficiary list खालील पिकांसाठी विमा संरक्षण लागू होईल.

पात्रता यादीत तुमचे नाव पाहण्यासाठी


येथे क्लिक करा

त्याचप्रमाणे तांदूळ, खरीप ज्वारी, बाजरी, रघणी, भुईमूग, काळे, तीळ, सूर्यफूल, सोयाबीन, कापूस, मूग, उडीद, तूर, मका, खरीप कांदा. रब्बी हंगामातील गहू, रब्बी ज्वारी, हरभरा, उन्हाळी धान, उन्हाळी भुईमूग, रब्बी कांदा यासाठी विमा संरक्षण लागू असेल. तुम्ही पीक विमा योजनेच्या वेबसाइटवर जाऊन किंवा सीएससी केंद्राला भेट देऊन अर्ज करू शकता. PIK Vima 2023 Registration

12 लाख शेतकऱ्यांना सप्टेंबर आणि ऑक्टोबर 2022 मध्ये अतिवृष्टी आणि पूरामुळे मोठ्या प्रमाणात झालेल्या नुकसान भरपाईसाठी १२ लाख शेतकऱ्यांना प्रत्येकी 13600 रुपये तीन हेक्टरच्या मर्यादेत नुकसान भरपाई म्हणून मिळतील. Pik vima new list updates राज्यपाल प्रतिसाद निधी आणि राज्य सरकारच्या निधीतून निश्चित केलेल्या दराने कृषी पिकांच्या नुकसानीसाठी. PIK Vima 2023 List  विभागीय आयुक्त, पुणे व संभाजीनगर यांच्यामार्फत वितरणासाठी 1200 कोटी रुपयांचा निधी मंजूर करण्यात आला आहे. PMFBY Beneficiary list

Leave a Comment