How to Download Digital Driving License : ड्रायव्हिंग लायसन्सची सॉफ्ट कॉपी कशी डाउनलोड करावी ?

How to Download Digital Driving License : भारतात वाहन चालवण्यासाठी सरकारने नियम बनवलेले आहेत हे सर्वांना माहीत आहे, या नियमांनुसार उमेदवाराचे वय १८ वर्षे असणे गरजेचे आहे आणि त्याचे प्रादेशिक परिवहन कार्यालय किंवा प्रादेशिक परिवहन प्राधिकरण असणे सुद्धा आवश्यक आहे. (RTO) ने सक्तीने ड्रायव्हिंग लायसन्स लागू केले पाहिजे, तरच उमेदवाराला वाहन चालविण्यास योग्य मानले जाईल अन्यथा उल्लंघन केल्यास वाहतूक संबंधित गुन्ह्यांसाठी सरकारकडून मोठ्या दंडाची तरतूद आहे. how to download driving licence in digilocker तसेच ज्या उमेदवारांनी ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी अर्ज केला आहे आणि अद्याप यापैकी कोणत्याही कारणामुळे ड्रायव्हिंग लायसन्स मेलच्या माध्यमातून मिळू शकले नाही, त्यांनी काळजी करण्याची गरज नाही. कारण आता घरबसल्या ऑनलाईन पद्धतीने ड्रायव्हिंग लायसन्स डाउनलोड करता येते. how to get driving licence in digilocker एवढेच नाही तर तुम्ही वाहन क्रमांकावरून मालकाचे नाव शोधू शकता, DL स्थिती, ई-चलन स्थिती, सारथी परिवहन सेवा, नाव आणि पत्त्यानुसार ड्रायव्हिंग लायसन्स तपासू शकता.

ड्रायव्हिंग लायसन्सची सॉफ्ट कॉपी कशी डाउनलोड करावी

येथे क्लिक करा 

ड्रायव्हिंग लायसन्स म्हणजे काय?
भारत सरकारने बनवलेल्या नियमांनुसार, ड्रायव्हिंग लायसन्सचा वापर प्रामुख्याने ट्रॅफिकसाठी केला जातो, ज्यावरून तुम्ही वाहन चालवण्यासाठी पूर्णपणे कुशल व्यक्ती आहात असे समजले जाते. how to download driving licence from digilocker हे ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवण्यासाठी उमेदवाराला शारीरिक चाचणी सुद्धा द्यावी लागते. भारत सरकारच्या माध्यमातून तसेच प्रादेशिक परिवहन कार्यालय (RTO) द्वारे आयोजित केले जाते आणि अपघात झाल्यास ओळख (जामीन) साठी तुम्ही या ड्रायव्हिंग लायसन्सचा तुमच्या ओळखपत्र (आयडी) म्हणून देखील वापर करू शकता.

ड्रायव्हिंग लायसन्सचे प्रकार
ड्रायव्हिंग लायसन्सचे वेगवेगळे प्रकार हे प्रामुख्याने वाहनावर अवलंबून असतात, जसे की एक जड वाहनासाठी आणि एक हलक्या वाहनासाठी, how to download dl from digilocker
१) गियर ड्रायव्हिंग लायसन्सशिवाय मोटरसायकल
२) हलके मोटार वाहन चालविण्याचा परवाना
३)जड मोटार वाहन चालविण्याचा परवाना

ड्रायव्हिंग लायसन्सची PDF कॉपी डाउनलोड करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

ड्रायव्हिंग लायसन्स बनवण्यासाठी कागदपत्र
जन्म प्रमाणपत्र
हायस्कूलची मार्कशीट
पासपोर्ट
मतदार ओळखपत्र
आधार कार्ड
शिधापत्रिका
2 पासपोर्ट आकाराचे फोटो

ट्रान्सपोर्ट ड्रायव्हिंग लायसन्स डाऊनलोड करण्यासाठी प्रथम तुम्हाला परिवहन विभागाच्या अधिकृत वेबसाइट ला भेट द्यावी लागेल. how to download virtual driving licence on digilocker त्यानंतर ऑनलाइन सर्व्हिसेस ऑप्शनमध्ये ड्रायव्हिंग लायसन्स संबंधित सेवांवर क्लिक करावे लागेल.

नंतर तुम्हाला तुमच्या शहराचे नाव टाकावे लागेल.
त्यानंतर इतर पर्यायावर क्लिक करा आणि नंतर शोध संबंधित अनुप्रयोगावर क्लिक करा.
त्यानंतर विनंती केलेली माहिती भरा आणि सबमिट पर्यायावर क्लिक करा.
यानंतर तुम्हाला ड्रायव्हिंग लायसन्स नंबर दिसेल. how to download digital driving licence online
DL नंबरवर क्लिक केल्यानंतर तुम्हाला तुमचा ड्रायव्हिंग लायसन्स दिसेल.

Leave a Comment