Pradhan Mantri Pik Bima Yojana : या जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार प्रति हेक्टरी १२ हजार रुपये जिल्ह्यानुसार तुमचे नाव तपासा

Pradhan Mantri Pik Vima Yojana : प्रधानमंत्री पिक विमा योजना: नमस्कार बांधवानो नैसर्गिक आपत्ती, कीड आणि रोग यांसारख्या प्रतिकूल परिस्थितीमुळे pmfby village list 2023 लागवडीनंतर पिकाचे नुकसान टाळण्यासाठी तसेच शेतकऱ्यांचे आर्थिक स्थैर्य राखण्यासाठी प्रधानमंत्री पिक विमा योजना हि शेतकऱ्यांसाठी वरदान ठरली आहे. तसेच कर्जदार, बिगर कर्जदार, कुळ किंवा पट्टेदार शेतकरी १ रु. दराने पीक विमा काढू शकतात. Pradhan Mantri Fasal Bima Yojana List सरकार ने 12 हजार रुपयांचा पीक विमा पूर्ण करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आणि लवकरात लवकर शेतकऱ्यांना वाटप करण्याचे ठरवले आहे.

या शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार 12 हजार रुपये


येथे क्लिक करा

नैसर्गिक आपत्ती उत्पादनांपासून होणारे नुकसान कमी करताना विशिष्ट सुरक्षा प्रदान करून कृषी पायाभूत सुविधांचा कार्यक्षमतेने विमा करणे हा सरकारचा मुख्य उद्देश आहे. pmfby beneficiary list त्याच प्रमाणे नैसर्गिक आपत्तीमुळे शेती उत्पादनांचे होणारे नुकसान कमी करताना विशिष्ट सुरक्षा प्रदान करून कृषी पायाभूत सुविधांचा कार्यक्षमतेने विमा करणे हा सरकारचा मुख्य उद्देश आहे Agriculture Insurance Company claim Status.

पीक किंमत पुरस्काराची किंमत, प्रति हेक्टर, 202 पीक विमा प्रति हेक्टरी देण्यात येते. पीक अपयश विमा हा नैसर्गिक आपत्ती किंवा आणखी इतर कारणांमुळे पिकांच्या नुकसानीपासून विमा काढण्यासाठी सरकारांचा एक उपक्रम आहे. या खर्चापैकी सरकार प्रति हेक्टर पिकाच्या 75% विमा प्रीमियम म्हणून देण्यात येतो. pmfby village list maharashtra शेतकरी फक्त 25% प्रीमियम भरून पीक विम्याचा लाभ घेऊ शकतात. शेतकरी पीक विमा 2023 चा प्रीमियम महाबँक, कृषी सहकारी संस्था किंवा मोबाईल फोनच्या माध्यमातून सुद्धा भरू शकतात. त्या साठी आधी पिकांच्या नुकसानीचे मूल्यांकन केले जाईल. Agriculture Insurance Company claim Status एकदा मूल्यांकन पूर्ण झाल्यावर, सरकार १५ दिवसांच्या आत आत्माच्या खात्यात प्रति हेक्टर १०,००० रुपये जमा करेल, तसेच ही योजना सर्व पिकांसाठी लागू केलेली आहे.

Leave a Comment