PM Kisan Mandhan Yojana: पीएम किसान मानधन योजनेअंतर्गत सरकार कडून शेतकऱ्यांना मिळणार रुपया ३६ हजार रुपये

PM Kisan Mandhan Yojana: आता सरकारने वृद्ध शेतकऱ्यांसाठी एक अनोखी योजना जाहीर केली आहे, जी दरमहा पेन्शनचा लाभ देईल. Mandhan Yojana Online Registration या योजनेचे नाव पीएम किसान मानधन योजना (पीएम शेतकरी पेन्शन योजना) आहे, ज्या अंतर्गत दरमहा 3,000 रुपये पेन्शनचा लाभ दिला जाईल.

pm kisan mandhan yojana status पीएम किसान मानधन योजनेत दरवर्षी किती पैसे मिळतील?
पीएम किसान मानधन योजनेअंतर्गत (पीएम शेतकरी पेन्शन योजना) शेतकऱ्यांना दरमहा 3,000 रुपये पेन्शन दिली जात आहे. जर सर्व अटींची पूर्तता झाली असल्यास तुम्हाला 3000 रुपये प्रतिवर्षी 36,000 रुपये दिल्या जातील,

हे शेतकरी असतील मानधन योजनेसाठी पात्र


येथे क्लिक करा

पीएम किसान मानधन योजना (पीएम शेतकरी पेन्शन योजना) शेतकऱ्यांची मने जिंकण्यासाठी पुरेशी आहे, ज्या अंतर्गत दरमहा 3,000 रुपये पेन्शनचा लाभ शक्य आहे. या योजनेचा लाभ ज्या व्यक्तीचे नाव पीएम किसान सन्मान निधी योजनेशी जोडलेले असेल त्यांनाच मिळणार आहे. Mandhan Yojana Online Registration या योजनेसाठी शेतकऱ्याचे वय हे कमीत कमी १८ वर्षे ते जास्तीत जास्त ४० वर्षे असणे गरजेचे आहे, pm kisan mandhan yojana status तुम्हाला या योजने अंतर्गत वयानुसार दर महिन्याला गुंतवणूक करावी लागेल. जर तुम्ही वयाच्या 18 व्या वर्षापासून या योजनेत सामील झालात तर तुम्हाला दरमहा रु.55 गुंतवावे लागतील. तसेच जर तुम्ही वयाच्या 30 व्या वर्षी सामील झालात तर तुम्हाला दरमहा 110 रुपये गुंतवावे लागतील. शेतकऱ्याने वयाच्या 40 व्या वर्षापासून गुंतवणूक केल्यास त्याला दरमहा 220 रुपये गुंतवावे लागतील,

 

Leave a Comment