The Reserve Bank of India : रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने UPI Lite व्यवहारावर लागू केले नवीन नियम काय आहे RBI चा नवीन निर्णय !

The Reserve Bank of India : UPI Lite ही मूळ UPI पेमेंट प्रणालीची एक सरलीकृत आवृत्ती आहे, जी नॅशनल पेमेंट्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (NPCI) आणि RBI च्या माध्यमातून सप्टेंबर 2022 मध्ये सादर केली गेली आहे.  UPI login हे अधूनमधून प्रक्रिया अपयशाचा परिणाम कमी करून, त्रास-मुक्त लहान-मूल्य व्यवहार सुलभ करण्यासाठी डिझाइन केले आहे. upi registration रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने UPI Lite व्यवहार मर्यादा 200 रुपयांवरून 500 रुपये ऑफलाइन मोडमध्ये वाढवण्याचा प्रस्ताव दिला आहे, bhim upi login ज्याचा उद्देश वापरकर्त्यांसाठी सुविधा वाढवणे आणि डिजिटल पेमेंटला प्रोत्साहन देणे असा आहे.

RBI लागू केलेले नवीन नियम पाहण्यासाठी


इथे क्लिक करा

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने 12 ऑगस्ट रोजी UPI Lite ची व्यवहार मर्यादा वाढवण्याचा प्रस्ताव दिला. upi transaction charges RBI ने UPI Lite साठी ऑफलाइन मोडमध्ये प्रति व्यवहार पेमेंट मर्यादा रु. वर ठरवलेली असेल. UPI Lite ची व्यवहार मर्यादा हि 200 ते 500 रु. पर्यंत वाढवण्याचा प्रस्ताव मांडण्यात आला आहे, UPI payment जेणेकरून वापरकर्त्यांना आणखी सुविधा मिळू शकतील आणि देशात डिजिटल पेमेंटची पोहोच वाढू शकेल.

The Reserve Bank of India : रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने नॅशनल कॉमन मोबिलिटी कार्ड (NCMC) आणि UPI लाइटसह ऑफलाइन मोडमध्ये लहान मूल्याच्या डिजिटल पेमेंटसाठी प्रति व्यवहार 200 रुपये आणि एकूण 2,000 रुपये प्रति पेमेंट इन्स्ट्रुमेंटची मर्यादा सेट केली आहे. तसेच एक-वेळच्या व्यवहाराची मर्यादा लवकरच £500 पर्यंत वाढवली जाईल. upi payment limit द्वि-घटक प्रमाणीकरणाशी संबंधित जोखीम कमी करण्यासाठी £2,000 ची एकूण दैनिक व्यवहार मर्यादा सेट केली आहे.

RBI लागू केलेले नवीन नियम पाहण्यासाठी


इथे क्लिक करा

upi payment limit sbi “वापरकर्त्यांसाठी डिजिटल पेमेंट्सचा अनुभव वाढवण्यासाठी नवीन तंत्रज्ञानाचा वापर करण्याचा प्रस्ताव आहे. ऑफलाइन मोडमध्ये लहान मूल्याच्या डिजिटल पेमेंटची व्यवहार मर्यादा 200 रुपये प्रति पेमेंटच्या एकूण मर्यादेत 200 रुपयांवरून 500 रुपयांपर्यंत वाढवणे. upi payment limit या उपक्रमांमुळे देशात डिजिटल पेमेंटचा आवाका आणखी वाढेल. upi transaction limit per year शक्तिकांता दास यांनी चलनविषयक धोरण समितीच्या बैठकीचा निर्णय जाहीर करताना सांगितले.

Leave a Comment