railway recruitment 2023 : आता होणार 1.5 लाखा पेक्षा जास्त रिक्त पदांची महाभरती !

railway recruitment 2023 : गट डी साठी एकूण 1.५ लाख रिक्त पदांची महाभरती होणार आहे. rrb mumbai अनेक उमेदवार या पदासाठी अर्ज करू इच्छितात आणि त्यांनी त्यासाठी तयारी केली आहे. RRB गट डी भरती साठी अधिसूचनेमध्ये निवड प्रक्रिया आणि पात्रता निकष नमूद केलेली आहे. railway recruitment त्याचप्रमाणे जे उमेदवार पात्रता निकष पूर्ण करतात ते RRB परीक्षा देऊ शकतील. ज्यांनी पदभरतीसाठी अर्ज केला आहे त्यांच्यासाठी अधिकारी काही वय आणि पात्रता निकष ठरवतात. railway recruitment 2023 official website

अर्ज पात्रता आणि सविस्तर माहितीसाठी


येथे क्लिक करा

उमेदवाराची वयोमर्यादा निकष: 18 ते 33 वर्षे. rrb.gov.in recruitment 2023
उमेदवाराचे पात्रता निकष: आयटीआय ट्रेड प्रमाणपत्र आणि 10वी उत्तीर्ण प्रमाणपत्र, पदवीधर rrb mumbai
उमेदवार भारतीय नागरिक असणे गरजेचे आहे. rrb.gov.in recruitment 2023
तीन आणि पाच वर्षांसाठी राखीव श्रेणीतील अर्जदारांसाठी वयात सूट असेल. RRB गट D मध्ये निवड प्रक्रियेचे तीन टप्पे आहेत आणि पुढील दोन निवड टप्प्यांसाठी उमेदवाराला पहिल्या टप्प्यात क्लिअर करणे आवश्यक आहे. निवड प्रक्रियेचे टप्पे म्हणजे लेखी परीक्षा, CBT, वैद्यकीय फिटनेस चाचणी आणि शेवटची, कागदपत्र पडताळणी.
लेखी परीक्षेत सामान्य विज्ञान, सामान्य तर्क, railway recruitment 2023 चालू घडामोडी आणि गणित असे चार विषय असतील. प्रत्येक विषयासाठी अनुक्रमे 25,30,20 आणि 25 गुण असतील. परीक्षेत MCQ-प्रकारचे प्रश्न असतील, आणि कालावधी 90 मिनिटांचा आहे. एकूण गुण 100 असतील. चुकीच्या उत्तरांसाठी नकारात्मक गुण असतील. rrb official website

Leave a Comment